นามสงเคราะห์ส่วนราชการไทย      กระทรวงการคลัง    สำนักงานปลัดกระทรวงการคลัง
สำนักงานปลัดกระทรวงการคลัง
Office of the Permanent Secretary

ถนนพระรามที่ 6 แขวงสามเสนใน
พญาไท กรุงเทพฯ 10400
Thanon Rama VI, Sam Sen Nai
Phayathai
Bangkok 10400
Tel 0 2273 9021
Fax 0 2273 9408
http://palad.mof.go.th

 

นายรังสรรค์ ศรีวรศาสตร์
Mr.Rungson Sriworasat
ปลัดกระทรวงการคลัง
Permanent Secretary
Tel 0 2273 9968 - 9, 0 2273 9021 ext. 2314 Fax 0 2273 9402
rungson@mof.go.th


 
- ว่าง -

รองปลัดกระทรวงการคลัง
Deputy Permanent Secretary
Tel 0 2273 9200, 0 2273 9021 ext. 2308 Fax 0 2273 9216


 
นายพงษ์ภาณุ เศวตรุนทร์
Mr.Pongpanu Svetarundra
รองปลัดกระทรวงการคลัง (หัวหน้ากลุ่มภารกิจด้านรายจ่ายและหนี้สิน)
Deputy Permanent Secretary
Tel 0 2273 9193, 0 2273 9021 ext. 2717 Fax 0 2298 6337
pongpanu@mof.go.th


 

นายจักรกฤศฏิ์ พาราพันธกุล
Mr.Chakkrit Parapuntakul
รองปลัดกระทรวงการคลัง (หัวหน้ากลุ่มภารกิจด้านรายได้)
Deputy Permanent Secretary
Tel 0 2271 0520 , 0 2273 9021 ext. 2723 Fax 0 278 5230
juk@mof.go.th


 
-ว่าง -

รองปลัดกระทรวงการคลัง (หัวหน้ากลุ่มภารกิจด้านทรัพย์สิน)
Deputy Permanent Secretary
Tel 0 2273 9199, 0 2273 9021 ext. 2310-1 Fax 0 2273 9556


 
นางดนุชา ยินดีพิธ
Mrs.Danucha Yindeepit
ที่ปรึกษาการคลัง
Advisor on Finance
Tel 0 2273 9410 Fax 0 2273 9398
dunucha.y@vayupak.net, danuchay@hotmail.com


 

นายประภาศ คงเอียด
Mr.Prapas Kong-Ied
ที่ปรึกษากฎหมาย
Senior Legal Advisor to the Ministry of Finance
Tel 02273 9021 ext.2762-3 Fax 02273 9409
prapas.k@mof.go.th


 
นายเกียรติณรงค์ วงศ์น้อย
Mr.Kiatnarong Wongnoi
ที่ปรึกษาด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (รักษาการ)
Information & Communication Technology Consultant
Tel 02273 9792 Fax 02273 9790
kiatnarong@mof.go.th


 
นายอำนวย ปรีมนวงศ์
Mr.Amnuay Preemonwong
หัวหน้าผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง
Chief of Inspector-General, Ministry of Finance
Tel 0 2273 9197 , 02273 9021 ext. 2731-2 Fax 0 2273 9401
amnuay.p@mof.go.th


 

นายประสิทธิ์ สืบชนะ
Mr.Prasit Suebdhana
ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง
Inspector-General, Ministry of Finance
Tel 0 2298 5477, 0 2273 9021 ext. 2725-27 Fax 0 2278 5237
prasit@mof.go.th


 
นายกฤษฎา อุทยานิน
Mr.Kritsda Udyanin
ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง
Inspector General, Ministry of Finance
Tel 0 2273 9210, 0 2273 9021 ext. 2217 Fax 0 2278 5267
kritsda@mof.go.th


 
นายสาธิต รังคสิริ
Mr.Satit Rungkasiri
ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง
Inspector General, Ministry of Finance
Tel 0 2273 9196, 0 2273 9021 ext. 2416-7 Fax 0 2278 242
satit.rungkasiri@mof.go.th


 

นายราฆพ ศรีศุภอรรถ
Mr.Rakop Srisupaat
ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง
Inspector General, Ministry of Finance
Tel 02273 9213 Fax 0 2273 9781
rakop.sri@hotmail.co.th


 


ผู้ตรวจราชการกระทรวงการคลัง
Inspector General, Ministry of Finance


 
นายนรวัฒน์ โชติกุล
Mr.Norawat Chotigoon
ผู้อำนวยการสำนักบริหารกลาง
Senior Administrator (General Administration)
Tel 0 2271 4211, 0 2273 9021 ext.2245, 2248 Fax 0 2273 9408
norawat.c@vayupak.net


 

นางสาววิลาสินี โอสถาวรนันท์
MissWilasinee Osathaworanun
ผู้อำนวยการส่วนการคลัง
Finance Administrator
Tel 0 2273 9393, 0 2273 9021 ext. 2100 Fax 0 2273 9759
wilasinee.o@vayupak.net


 
นางสาวสมวรรณ จันทร์ใหญ่
MissSomwan Junyai
ผู้อำนวยการส่วนอำนวยการ (รักษาการ)
General Administrator (Acting)
Tel 0 2273 9399, 0 2273 9021 ext. 2209 Fax 0 2273 9408
somwan.j@vayupak.net


 
นางสาวสมวรรณ จันทร์ใหญ่
MissSomwan Junyai
ผู้อำนวยการส่วนบริหารการพัสดุ
Supply Administrator
Tel 0 2273 9776, 0 2273 9021 ext. 2102 Fax 0 2273 9759
somwan.j@vayupak.net


 

นายพิษณุ วิรยศิริ
Mr.Pissnu Viryasiri
ผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
Director of Information and Communication
Tel 0 2273 9792, 0 2298 6456 ext. 3201 Fax 0 2273 9790
pussnu@mof.go.th


 
นางวันดี แสงชลินทร์
Mrs.Wandee Sangchalin
ผู้อำนวยการส่วนนโยบายและสนับสนุนด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
Director of Information and Communication Technology Support and Policy Division
Tel 0 2273 9023 ext. 3204 Fax 0 2273 9790
wsang@mof.go.th


 
นางเสาวภา บุญธรรม
Mrs.Saowapa Boontham
ผู้อำนวยการส่วนบริหารจัดการข้อมูลสารสนเทศกระทรวงการคลัง
Director of the Management Information System Division
Tel 0 2273 9023 ext. 3501 Fax 0 2273 9790
saowapa@mof.go.th


 

นายวนา พรนราดล
Mr.Vana Pornaradon
ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบเทคโนโลยี่สารสนเทศคอมพิวเตอร์และเครือข่าย ศูนย์เทคโนโลยี่สารสนเทศและการสื่อสาร
Information and Communication Syster offiar , Expert Lavel
Tel 0 2298 6456ext. 3123 Fax 0 2273 9790
vana@mof.go.th


 


ผู้อำนวยการส่วนพัฒนาระบบเครื่องคอมพิวเตอร์และเครือข่าย
Director of Computer and Network Development System
Tel 0 2273 9023 Ext. 3204 Fax 0 2273 9790


 
นายกัมพล ฉายสุวรรณ
Mr.Kamphol Chaisuwan
ผู้อำนวยการส่วนพัฒนาระบบสารสนเทศ
Director of Information System Development Division
Tel 0 2273 9023 ext. 3351 Fax 0 2273 9790
kamphol@mof.go.th


 

นางสาวปนัดดา พ่วงรับ
MissPanadda Puangrub
ผู้อำนวยการสำนักตรวจสอบและประเมินผล
Director of Inspection and Performance Evaluation Bureau
Tel 0 2273 9021 ext. 2410 Fax 0 2273 9400
Panadda.p@vayupak.net


 
นางนงนุช คุณรัตนไตร
Mrs.Nongnuch Kulratanatrai
ผู้อำนวยการส่วนตรวจราชการ สำนักตรวจสอบและประเมินผล
Director of Inspection Division
Tel 0 2273 9021 ext. 2700 Fax 0 2273 8769
nongnuch.k@vayupak.net


 
- ว่าง -

ผู้อำนวยการส่วนรับเรื่องราวร้องทุกข์
Director of Petition and Grievances Division
Tel 0 2273 9021 ext. 2754


 

- ว่าง -

ผู้อำนวยการส่วนพัฒนาระบบตรวจสอบ
Director of Development Inspection
Tel 0 2273 9021 ext. 2620


 
- ว่าง -

ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านกิจการพิเศษระบบการเงินการคลัง
Senior Expert on Public Policy
Tel 0 2298 6250 ext. 119, 120 Fax 0 2298 6269


 
นายจิระ พันธ์คีรี
Mr.Jirha Phandakiri
ผู้อำนวยการสำนักนโยบายและยุทธศาสตร์
Director of Bureau of Policy and Strategy
Tel 0 2273 9021 ext. 2636 Fax 0 2273 9140
jiriha@mof.go.th


 

นายสันติ อ่ำศรีเวียง
Mr.Santi Umsriwieng
ผู้อำนวยการสำนักบริหารทรัพยากรบุคคล
Director of Human Resource Management Bureau
Tel 0 2273 9215, 0 2273 9021 ext. 2605 Fax 0 2273 9217
santi@mof.go.th


 
- ว่าง -

ผู้เชี่ยวชาญด้านวินัยและจริยธรรม
Senior Expert on Disciplinary and Ethical
Tel 0 2273 9021 ext. 2605 Fax 0 2273 9217


 
นายนรินทร์ พงศ์ขจร
Mr.Narin Pongkhajorn
ผู้เชี่ยวชาญด้านบริหารทรัพยากรบุคคล (รักษาการ)
Senior Expert on Human Resource Management (Acting)
Tel 0 2273 9021 ext. 2612 Fax 0 2273 9217
narin.p@mof.go.th


 

นายสมศักดิ์ ศิริเลิศพิทักษ์
Mr.Somsak Sirilertpitak
ผู้อำนวยการส่วนบริหารงานบุคคล
Director of Personnel Management Division
Tel 0 2273 9021 ext. 2606 Fax 0 2273 9217
Somsak.s@vayupak.net


 
นายนรินทร์ พงศ์ขจร
Mr.Narin Pongkhajorn
ผู้อำนวยการส่วนบริหารอัตรากำลัง
Director of Workforce Management Division
Tel 0 2273 9021 ext. 2612 Fax 0 2273 9217
narin.p@mof.go.th


 
นางสาวนงนุช นุตรัตน์
MissNongnuch Nuttarud
ผู้อำนวยการส่วนพัฒนาบุคคล (รักษาการ)
Director of Human Resource Development Division (Acting)
Tel 0 2273 9021 ext. 2690 Fax 0 2273 9217
Nongnuch.n@vayupak.net


 

- ว่าง -

ผู้อำนวยการส่วนวินัยและคุณธรรม
Director of Disciplinary and Moral Division
Tel 0 2273 9021 ext. 2605 Fax 0 2273 9217


 
นายพนิต ธีรภาพวงศ์
Mr.Panit Dhirapharbwongse
ผู้เชี่ยวชาญด้านกฏหมาย (นิติกรเชี่ยวชาญ) ผู้อำนวยการกลุ่มกฏหมาย
Director of Legal Group (Legal expert)
Tel 0 2273 9021 ext. 2626 Fax 0 2273 9406
dr.panit@gmail.com


 
- ว่าง -

ผู้ตรวจสอบภายในกระทรวง
Ministerial internal Auditor
Tel 0 2271 4942, 0 2273 9021 ext. 2633 Fax 0 2271 4942


 

นางศิริลักษณ์ กาญจนโยธิน
Mrs.Siriluk Kanjanayotin
ผู้อำนวยการส่วนตรวจสอบภายในระดับกรม
Director Internal Auditing Group
Tel 0 2273 9029, 0 2273 9021 ext. 2720 Fax 0 2273 9029
siriluk.mof@hotmail.com


 
- ว่าง -

ผู้อำนวยการกลุ่มป้องปรามการเงินนอกระบบ
Director, Financial Crime Suppression Group
Tel 0 2278 5603, 0 2273 9021 ext. 2628


 
- ว่าง -

ผู้อำนวยการศูนย์รับแจ้งการเงินนอกระบบ
Director, Financial Crime Call Center
Tel 0 2298 6675, 0 2273 9021 ext. 2631 Fax 0 2618 3368


 

- ว่าง -

ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาระบบบริหาร
Director of Public Sector Development Group
Tel 0 2273 9021 ext. 2618 Fax 0 2273 9021 ext. 2227


 
นางรัชนี ชุนเจริญ
Mrs.Rachanee Chuncharean
นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ
Plan and Policy Analyst, Senior Professional Level
Tel 0 2273 9021 ext. 2664 Fax 0 2273 9021 ext. 2227
Rachanee.c@mof.go.th


 
นายสุภวุฒิ รังษีภโนดร
Mr.Supavut Rungsipanodorn
ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านสารนิเทศการคลัง กลุ่มสารนิเทศการคลัง
Director Information Division
Tel 0 2273 9021 ext. 2204 Fax 0 2273 9763
supavut.r@mof.go.th


 

จัดทำโดย : สำนักพัฒนาการประชาสัมพันธ์ กรมประชาสัมพันธ์
เลขที่ 9 ซ.อารีย์สัมพันธ์ ถ.พระราม 6 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400